Me kuke kula da shi lokacin amfani da janareta na dizal 50KW saita a ƙananan yanayin zafi?

wps_doc_0

Tarin saitin janareta na dizal yana buƙatar lura da yarda da maki a yanayin ƙarancin zafin jiki:

A. Idan tsarin yana fakin a waje, biya sha'awa ta musamman ga gyare-gyaren yanayi.Lokacin da zafin jiki ya yi ƙasa da -4 ° C, tabbatar da ba da izinin sanyaya ruwa a cikin kwandon ruwa mai sanyaya a cikin injin dizal genset, tunda ruwan zai daskare yayin matakan -4 ° C.Ƙarar ƙarar, kuma radiyon kwandon ruwan sanyi ya sami lahani sakamakon ƙarar ƙara.

B. Sakamakon rashin isasshen yanayin aiki a ƙarƙashin ƙananan yanayin zafi, ana buƙatar ɓangaren tace iska a wannan lokacin.Sakamakon bukatu mai yawa na abubuwan tace iska da kuma abubuwan tace dizal, idan ba a canza shi cikin lokaci ba, tabbas zai haɓaka lalacewa injin dizal da kuma tasiri ga rayuwar injin dizal.

C. Lokacin zabar man inji a matakin zafin jiki mai raguwa, yi ƙoƙarin ɗaukar mai mafi ƙarancin mai muddin zai yiwu.

wps_doc_1

D. Lokacin da aka fara samar da wutar lantarki ta dizal janareta a ƙarƙashin raguwar matsalolin zafin jiki, matakin zafin iska ya ragu a cikin bututun cyndrical, haka kuma yana da wahala a kai ga yanayin zafin jiki na dizal saita bayan piston ya matsa gas. .Saboda haka, kafin a fara naúrar, yakamata a yi amfani da daidaitacciyar hanyar haɗi don ƙara yawan zafin jiki na jiki.

E. Bayan farawa a rage yawan zafin jiki, naúrar yana buƙatar tafiya don ƙananan gudu don minti 3-5 a ƙananan sauri don inganta yanayin zafin jiki na gabaɗayan janareta na gaggawa, duba aikin lubricating mai, da kuma bincika tsarin al'ada. bayan an duba al'ada.A lokacin aiki na saitin janareta na masana'antu, ƙoƙarin rage gudu ko mataki a kan mai haɓakawa zuwa matsakaicin aiki, in ba haka ba zai tasiri rayuwar sabis na ɓangaren bawul na dogon lokaci.

F. Idan aiki lokacin da yanayin zafin jiki ya kasance ƙasa da 0 ° C, to, bayan aikin tsarin fiye da haka, ya kamata mu sanya ruwa mai sanyaya daga ruwa daga ruwan yau da kullun don hana fashewar ƙanƙara;idan a zahiri an haɗa na'urorin tare da maganin daskarewa, Ba ya aiki.Muna kuma buƙatar yin nazari akai-akai game da tattarawar maganin daskarewa, kuma a lokaci guda, an hana amfani da ruwa mara kyau daga yin amfani da shi azaman sanyaya injin.

G. Lokacin amfani da ma'aikata a matakin rage zafin jiki, dole ne a fara zafi mafi kyawun tarin janareta na diesel, sannan fara farawa a 30 ~ 40 ° C.


Lokacin aikawa: Mayu-26-2023